Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

.

Audio đĩa tiếng Anh copy ra chẳng nghe được!!!

QuangiahoPan
    QuangiahoPan
    Mod
    Mod

Ranh tiếng : 0

ADMIN Audio đĩa tiếng Anh copy ra chẳng nghe được!!!

Bài gửi by QuangiahoPan 12/11/2010, 21:42

Bạn có vài cái đĩa Audio tiếng Anh luyện nghe mượn bạn, thế nhưng khi copy vào máy mình bật lên chẳng nghe được. Làm thế nào nhỉ ??? Wink)
    Có nhiều cách, ở đây tớ hướng dẫn các bạn cách sử dụng chức năng Rip của WMP 11.

1. Ở đây mình đang mở đĩa New Headway Elementary CD 1 với tiêu đề đĩa là "Audio CD"
    2. Như các bạn thấy, ở CD 1 này có 18 file CD Audio Track (.cda) với dung lượng đều là 1 KB.
      Audio đĩa tiếng Anh copy ra chẳng nghe được!!! >
      Nhưng nếu copy hết các file .cda này vào ổ cứng mà rút đĩa CD ra thì sẽ không nghe được lại đâu.
      Audio đĩa tiếng Anh copy ra chẳng nghe được!!! 2
    3. Giải pháp như sau: vào Run gõ wmplayer.exe (hoặc vào C:\Program Files\Windows Media Player\ tìm file wmplayer.exe; hoặc tìm biểu tượng Windows Media Player trên màn hình hay đâu đó)
    4. Đây là chương trình làm việc của Windows Media Player (WMP 11)
      Audio đĩa tiếng Anh copy ra chẳng nghe được!!! 3
    5. Các bạn vào thẻ làm việc Rip
      Audio đĩa tiếng Anh copy ra chẳng nghe được!!! 4
    6. Tại đây, ấn vào nút Start Rip và quá trình Ripping bắt đầu từ Track 1 đến Track cuối cùng. Mỗi Track sau khi đã được Rip, trạng thái sẽ được hiện ở cột Rip Status là Ripped to library.
      Audio đĩa tiếng Anh copy ra chẳng nghe được!!! 5
    7. Sau khi đã Rip xong hết 18 Track, giờ bạn có thể bỏ đĩa Audio CD ra mà vẫn nghe được.

Hôm nay: 29/3/2024, 04:57